Tiểu sử nguyễn phú trọng

16:29, 23/10/2018

Bản nhằm in Tăng phông Giảm phông Bình luận
Điều động, bổ nhiệm nhân sự Bộ Quốc phòng Bàn giao trách nhiệm Trưởng Ban Tổ chức Trung ương Bàn giao trách nhiệm Bộ trưởng Sở Nội vụ Bàn giao nhiệm vụ Bộ trưởng, Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc

TIN MỚI NHẬN


Khan thảng hoặc nguồn cung new trên Thị phần BDS TPhường. hà Nội Sẵn sàng pchờ vệ tinc NanoDragon ‘made in Vietnam’ TP Hà Nội xong xuôi công tác làm việc niêm yết danh sách cử tri Đề nghị 5 địa phương thơm xong tiêm vaccine COVID-19 trước 15/5

(Chinhphu.vn) - Cổng Thông tin năng lượng điện tử Chính phủ trân trọng giới thiệu tiểu sử tóm tắt của bè bạn Nguyễn Phụ Trọng, Tổng Bí thỏng Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản VN, Chủ tịch nước Cộng hoà làng hội chủ nghĩa Việt Nam, Bí tlỗi Quân ủy Trung ương.

Bạn đang xem: Tiểu sử nguyễn phú trọng


*
*
Chủ tịch nước Nguyễn Prúc Trọng tuim thệ nhậm chức

*
Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Nguyễn Prúc Trọng.

Tiểu sử nắm tắt của đồng minh Nguyễn Prúc Trọng

- Họ và tên: Nguyễn Phụ Trọng

- Ngày sinh: 14/4/1944

- Dân tộc: Kinh

- Quê quán: Xã Đông Hội, thị xã Đông Anh, thị trấn Hà Nội

- Nơi sống hiện nay: Số 5 phố Thiền Quang, phường Nguyễn Du, quận HBT Hai bà Trưng, đô thị thủ đô.

- Thành phần gia đình: Bần nông

- Nghề nghiệp Khi được tuyển dụng: Học sinh

- Ngày được tuyển chọn dụng làm cán bộ, công chức, viên chức: 5/12/1967

- Ngày vào Đảng: 19/12/1967.  Ngày chính thức: 19/12/1968

- Trình độ  được đào tạo: + Giáo dục phổ thông: Tốt nghiệp hệ 10 năm

+ Chuyên ổn môn nghiệp vụ: Tốt nghiệp Khoa Ngữ vnạp năng lượng,

Đại học Tổng phù hợp Hà Nội (hệ 4 năm)

+ Học hàm, học tập vị: Giáo sư, Tiến sĩ Chính trị học

(siêng ngành xây dựng Đảng)

+ Lý luận chính trị: Cao cấp

+ Ngoại ngữ: Tiếng Nga

- Khen thưởng: Huy chương thơm Kháng chiến chống Mỹ hạng Nhất, Huy cmùi hương Vì sự nghiệp văn hoá, Huy chương Vì sự nghiệp báo mạng, Huy chương thơm Vì sự nghiệp thế hệ tthấp, Kỷ niệm cmùi hương Vì sự nghiệp Tạp chí Lý luận của Đảng,...

- Kỷ luật: Không

- Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng các khoá VII, VIII, IX, X, XI, XII.

- Ủy viên Bộ Chính trị những khoá VIII, IX, X, XI, XII; tsi mê gia Thường trực Bộ Chính trị khoá VIII.

- Đại biểu Quốc hội những khoá XI, XII, XIII, XIV.

 Tóm tắt quy trình công tác

1957- 1963: :Học ngôi trường thêm cấp cho II, cung cấp III Nguyễn Gia Thiều, Gia Lâm, Thành Phố Hà Nội.

1963-1967: Sinc viên Khoa Ngữ văn uống Trường Đại học Tổng hợp Hà Thành.

12/1967-7/1968: Cán bộ Phòng Tư liệu Tạp chí tiếp thu kiến thức (nay là Tạp chí Cộng sản).

7/1968-8/1973: Cán cỗ biên tập Ban Xây dựng Đảng Tạp chí Cộng sản. Đi thực tập làm việc thị trấn Thanh hao Oai, tỉnh giấc Hà Tây (1971). Bí thỏng Chi đoàn Cơ quan tiền Tạp chí Cộng sản (1969-1973).

8/1973-4/1976: Nghiên cứu vãn sinh Khoa Kinch tế-Chính trị trên Trường Đảng cao cấp Nguyễn Ái Quốc (ni là Học viện Chính trị nước nhà Hồ Chí Minh), Chi ủy viên.

5/1976-8/1980: Cán bộ biên tập Ban Xây dựng Đảng, Tạp chí Cộng sản, Phó Bí tlỗi bỏ ra cỗ.

9/1980-8/1981: Học Nga vnạp năng lượng tại Trường Đảng cao cấp Nguyễn Ái Quốc.

Xem thêm: Thuật Ngữ Fyp Là Gì ? Fyp Trong Bảo Hiểm Là Gì

9/1981-7/1983: Thực tập sinh và đảm bảo luận án Phó Tiến sĩ (ni là Tiến sĩ) Khoa Xây dựng Đảng nằm trong Viện Hàn lâm Khoa học làng mạc hội Liên Xô.

8/1983-2/1989: Phó ban Xây dựng Đảng (10/1983), Trưởng Ban Xây dựng Đảng, Tạp chí Cộng sản (9/1987); Phó Bí tlỗi Đảng ủy (7/1985-12/1988) rồi Bí thỏng Đảng ủy Cơ quan lại Tạp chí Cộng sản (12/1988-12/1991).

3/1989-4/1990: Ủy viên Ban Biên tập Tạp chí Cộng sản.

5/1990-7/1991: Phó Tổng Biên tập Tạp chí Cộng sản.

8/1991-8/1996: Tổng Biên tập Tạp chí Cộng sản.

01/1994-mang đến nay: Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng các khoá VII, VIII, IX, X, XI, XII.

8/1996-02/1998: Phó Bí tlỗi Thành ủy TPhường. hà Nội, kiêm Trưởng Ban cán sự Đại học tập cùng thẳng phú trách rưới Ban Tuim giáo Thành ủy Hà Nội.

12/1997-mang lại nay: Ủy viên Sở Chính trị Ban Chấp hành Trung ương Đảng những khoá VIII, IX, X, XI, XII.

2/1998-1/2000: Phú trách nát công tác làm việc tư tưởng-văn uống hoá cùng khoa giáo của Đảng.

8/1999-4/2001: Tsi gia Thường trực Bộ Chính trị.

3/1998-8/2006: Phó Chủ tịch Hội đồng Lý luận Trung ương (3/1998-11/2001); Chủ tịch Hội đồng Lý luận Trung ương, prúc trách rưới công tác làm việc lý luận của Đảng (11/2001-8/2006).

1/2000-6/2006: Bí thỏng Thành ủy Hà Thành các khoá XII, XIII, XIV.

5/2002-mang lại nay: Đại biểu Quốc hội các khoá XI, XII, XIII, XIV.

6/2006-7/2011: Chủ tịch Quốc hội khoá XI, XII, Bí thỏng Đảng đoàn Quốc hội, ủy viên Hội đồng Quốc phòng cùng An ninh.

1/2011-mang lại nay: Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng khoá XI, XII, Bí thư Quân ủy Trung ương.

2/2013 mang đến nay: Trưởng Ban Chỉ đạo Trung ương về chống, kháng tmê man nhũng.

8/2016-cho nay: Tsi mê gia Ban Thường vụ Đảng ủy Công an Trung ương nhiệm kỳ 2015-2020.

Xem thêm: Agender Là Gì ? Quá Nửa Giới Trẻ Mỹ Thích Người Cùng Giới

10/2018 : Tại kỳ họp trang bị sáu, Quốc hội khoá XIV, được thai duy trì chức Chủ tịch nước Cộng hoà xã hội nhà nghĩa cả nước nhiệm kỳ 2016-2021./.

Từ khóa: Tổng Bí tlỗi , Chủ tịch nước , Nguyễn Phú Trọng , Bộ Chính trị



Chuyên mục: ĐỜI SỐNG